Tàu thủy nhập cảnh không báo tín hiệu kiểm dịch y tế

Ngày hỏi:26/09/2013
Xử phạt thế nào với các tàu thủy nhập cảnh không báo tín hiệu kiểm dịch y tế?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Điểm b, Khoản 2, Điều 10, Nghị định 45/2005/NĐ-CP về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực y tế quy định:

      Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi không báo tín hiệu xin kiểm dịch y tế theo quy định đối với chủ phương tiện vận tải đường thủy nhập cảnh.


    Nguồn:

    Theo TinMới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn