Tàu thủy nhập cảnh không báo tín hiệu kiểm dịch y tế bị xử phạt như thế nào?

Ngày hỏi:08/09/2016

Xử phạt thế nào với các tàu thủy nhập cảnh không báo tín hiệu kiểm dịch y tế? Mong nhận được tư vấn từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Điểm b, Khoản 2, Điều 11, Nghị định 176/2013/NĐ-CP về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực y tế quy định:

    Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi không báo tín hiệu xin kiểm dịch y tế theo quy định đối với chủ phương tiện vận tải đường thủy nhập cảnh.

    Trên đây là quy định về xử phạt tàu thủy nhập cảnh không báo tín hiệu kiểm dịch y tế. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 176/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn