Thẩm quyền tổ chức giải thể thao thành tích cao trước ngày 01/07/2007 được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:04/09/2018

Tôi đang tìm hiểu về các quy định liên quan đến việc tổ chức giải thể thao thành tích cao và có thắc mắc muốn nhờ mọi người giải đáp. Cụ thể, cho tôi hỏi: Trước ngày 01/07/2007, tức trước ngày Luật Thể dục, Thể thao 2006 có hiệu lực thì thẩm quyền tổ chức giải thể thao thành tích cao được quy định ra sao? Mong nhận được sự phản hồi từ mọi người. Xin cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Thẩm quyền tổ chức giải thể thao thành tích cao trước ngày 01/07/2007 được quy định tại Pháp lệnh thể dục, thể thao 2000 28/2000/PL-UBTVQH10 với nội dung như sau:

    - Thủ tướng Chính phủ cho phép tổ chức các giải thi đấu thể thao quy định tại điểm a và điểm b khoản 1 Điều 27 Pháp lệnh thể dục, thể thao năm 2000.

    - Bộ trưởng, Chủ nhiệm ủy ban Thể dục thể thao cho phép tổ chức các giải thi đấu thể thao quy định tại điểm c khoản 1 Điều 27 Pháp lệnh thể dục, thể thao năm 2000.

    - Bộ trưởng, Thủ trưởng cơ quan ngang bộ, Thủ trưởng cơ quan thuộc Chính phủ, Chủ tịch ủy ban nhân dân tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương cho phép tổ chức các giải thi đấu thể thao quy định tại điểm d khoản 1 Điều 27 Pháp lệnh thể dục, thể thao năm 2000.

    Trên đây là nội dung trả lời về thẩm quyền tổ chức giải thể thao thành tích cao trước ngày 01/07/2007. Để rõ hơn thông tin về vấn đề này, bạn có thể tham khảo thêm tại Pháp lệnh thể dục, thể thao năm 2000.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn