Thẩm quyền xét tặng giải thưởng Hải Thượng Lãn Ông

Ngày hỏi:17/11/2020

Cho em hỏi theo quy định mới nhất thì thẩm quyền xét tặng giải thưởng Hải Thượng Lãn Ông thuộc về cơ quan nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều 5 Thông tư 16/2020/TT-BYT (Có hiệu lực từ 12/12/2020) quy định về thẩm quyền xét tặng giải thưởng Hải Thượng Lãn Ông như sau:

      Bộ trưởng Bộ Y tế có thẩm quyền xét tặng giải thưởng Hải Thượng Lãn Ông trên cơ sở đề nghị của Hội đồng xét tặng giải thưởng cấp Bộ Y tế.

      Như vậy, giải thưởng Hải Thượng Lãn Ông do Bộ trưởng Bộ Y tế xét tặng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn