Thầm quyền xử phạt vi phạm hành chính của Chủ tịch ủy ban nhân dân tỉnh trong lĩnh vực thể thao?

Ngày hỏi:01/06/2019

Theo quy định mới nhất của pháp luật thì chủ tịch ủy ban nhân dân cấp tỉnh có thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực thể thao như thế nào?



 

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 3 Điều 23 Nghị định 46/2019/NĐ-CP(có hiệu lực từ ngày 01/08/2019)quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực thể thao quy định về Thẩm quyền xử phạt của Chủ tịch Ủy ban nhân dân các cấp tỉnh cụ thể như sau:

      3. Chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp tỉnh có quyền:

      a) Phạt cảnh cáo;

      b) Phạt tiền đến 50.000.000 đồng;

      c) Tịch thu tài liệu, trang thiết bị, dụng cụ tập luyện, biểu diễn, thi đấu thể thao không bảo đảm theo quy định có giá trị không vượt quá 50.000.000 đông;

      d) Áp dụng các hình thức xử phạt bổ sung quy định tại khoản 2 Điều 3 Nghị định này;

      đ) Áp dụng các biện pháp khắc phục hậu quả quy định tại Điều 4 Nghị định này.

      Trên đây là quan điểm của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chủ tịch Ủy ban nhân dân tỉnh
    Xử phạt hành chính
    Thể thao
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn