Thẩm quyền xử phạt VPHC của Đội trưởng thuộc Chi cục Hải quan trong lĩnh vực y tế?

Ngày hỏi:05/12/2020

Mình muốn hỏi, thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính của Đội trưởng thuộc Chi cục Hải quan trong lĩnh vực y tế được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 107 Nghị định 117/2020/NĐ-CP quy định về thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính của Đội trưởng thuộc Chi cục Hải quan trong lĩnh vực y tế như sau:

      - Phạt cảnh cáo;

      - Phạt tiền đến 5.000.000 đồng đối với vi phạm hành chính về y tế dự phòng và phòng, chống HIV/AIDS, dược, mỹ phẩm và trang thiết bị y tế.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Vi phạm hành chính
    Hải quan
    Y tế
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn