Thành lập đoàn kiểm tra, thẩm định Cơ sở như thế nào?

Ngày hỏi:30/03/2017

Thành lập đoàn kiểm tra, thẩm định Cơ sở như thế nào? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về Thành lập đoàn kiểm tra, thẩm định Cơ sở như thế nào? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Thành lập đoàn kiểm tra, thẩm định Cơ sở như thế nào?
    (ảnh minh họa)
  • Theo quy định tại Điều 13 Thông tư 48/2013/TT-BNNPTNT quy định về kiểm tra, chứng nhận an toàn thực phẩm thủy sản xuất khẩu thì:

    1. Thủ trưởng Cơ quan kiểm tra, chứng nhận ra quyết định thành lập đoàn kiểm tra, thẩm định điều kiện bảo đảm ATTP của Cơ sở.

    2. Quyết định thành lập đoàn kiểm tra, thẩm định bao gồm các nội dung sau:

    a) Căn cứ kiểm tra, thẩm định;

    b) Họ tên, chức danh, đơn vị công tác của các thành viên trong đoàn;

    c) Tên, địa chỉ và mã số (nếu có) của Cơ sở được kiểm tra, thẩm định;

    d) Phạm vi, nội dung, hình thức và thời gian dự kiến kiểm tra, thẩm định;

    đ) Trách nhiệm của Cơ sở được kiểm tra, thẩm định và đoàn kiểm tra, thẩm định.

    3. Quyết định thành lập đoàn kiểm tra, thẩm định phải được thông báo tại Cơ sở khi bắt đầu kiểm tra, thẩm định.

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về Thành lập đoàn kiểm tra, thẩm định Cơ sở. Bạn nên tham khảo chi tiết Thông tư 48/2013/TT-BNNPTNT để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn