Thay đổi kế hoạch phòng ngừa, ứng phó sự cố hóa chất mà không khai báo bị xử phạt như thế nào?

Ngày hỏi:13/09/2016

Thay đổi kế hoạch phòng ngừa, ứng phó sự cố hóa chất mà không khai báo bị xử phạt như thế nào? Mong nhận được sự tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Thay đổi kế hoạch phòng ngừa, ứng phó sự cố hóa chất mà không khai báo sẽ bị xử phạt theo Điểm a Khoản 2 Điều 5 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

    "Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

    a) Không báo cáo cơ quan có thẩm quyền trong trường hợp thay đổi những nội dung đã được phê duyệt tại Kế hoạch phòng ngừa, ứng phó sự cố hóa chất hoặc những nội dung đã được xác nhận tại Biện pháp phòng ngừa, ứng phó sự cố hóa chất"

    Trên đây là quy định về xử phạt cơ sở thay đổi kế hoạch phòng ngừa, ứng phó sự cố hóa chất mà không khai báo. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn