Thay đổi tên có được điều chỉnh CCHN không?

Ngày hỏi:21/07/2020

Lúc trước tôi có xin cấp chứng chỉ hành nghề dược với tên cũ. Vậy khi tôi đổi sang tên mới có xin điều chính Chứng chỉ hành nghề không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 12 Luật dược 2016 quy định các trường hợp điều chỉnh Chứng chỉ hành nghề như sau:

      Điều chỉnh nội dung Chứng chỉ hành nghề dược áp dụng đối với trường hợp người đã được cấp Chứng chỉ hành nghề dược nhưng có thay đổi phạm vi hành nghề, hình thức cấp Chứng chỉ hành nghề dược hoặc thông tin của người được cấp Chứng chỉ hành nghề dược.

      Như vậy, khi bạn thay đổi tên phải làm thủ tục điều chỉnh chứng chỉ hành nghề theo quy định.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chứng chỉ hành nghề dược
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn