Thí sinh tham gia cuộc thi tìm hiểu về phòng, chống tác hại của rượu, bia được hỗ trợ chi phí ăn, ở, đi lại thế nào?

Ngày hỏi:28/05/2020

Khi tổ chức các cuộc thi tìm hiểu về phòng, chống tác hại của rượu, bia thì thí sinh được hỗ trợ như thế nào về chi phí ăn, ở, đi lại?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 7 Điều 9 Nghị định 24/2020/NĐ-CP quy định về chi phí hỗ trợ tiền ăn, ở, đi lại đối với thí sinh như sau:

      - Chi hỗ trợ tiền ăn, ở, đi lại cho thí sinh tham gia cuộc thi (kể cả ngày tập luyện và thi, tối đa không quá 10 ngày), áp dụng mức chi hỗ trợ tiền ăn, nghỉ đối với đại biểu không hưởng lương theo quy định hiện hành của Bộ Tài chính về chế độ chi hội nghị, công tác phí. Những người đã được hưởng khoản hỗ trợ nêu trên thì không được thanh toán công tác phí ở cơ quan.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT