Thời gian thực hiện khuyến mại giảm giá với hàng hóa, dịch vụ có bị giới hạn không?

Ngày hỏi:29/10/2019

 Theo quy định thì thời gian nhà cung cấp hàng hóa, dịch vụ thực hiện khuyến mại bằng hình thức giảm giá có bị giới hạn không? Mong sớm nhận phản hồi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thời gian thực hiện khuyến mại giảm giá với hàng hóa, dịch vụ có bị giới hạn không?
      (ảnh minh họa)
    • Tại Khoản 3 Điều 10 Nghị định 81/2018/NĐ-CP, có quy định:

      Tổng thời gian thực hiện khuyến mại bằng hình thức giảm giá đối với một loại nhãn hiệu hàng hóa, dịch vụ không được vượt quá 120 ngày trong một năm, không bao gồm thời gian thực hiện khuyến mại của các chương trình khuyến mại bằng hình thức giảm giá trong khuôn khổ các chương trình khuyến mại tập trung và các chương trình, hoạt động xúc tiến thương mại do Thủ tướng Chính phủ quyết định.

      => Như vậy, khuyến mại bằng hình thức giảm giá theo quy định hiện hành bị giới hạn về thời gian. Theo đó, nhà cung cấp dịch vụ, hàng hóa khi thực hiện hình thức khuyến mại giảm giá, thời gian khuyến mại không được vượt quá 120 ngày.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT