Thời gian xét tặng giải thưởng Hải Thượng Lãn Ông?

Ngày hỏi:17/11/2020

Căn cứ theo quy định mới nhất thì giải thưởng Hải Thượng Lãn Ông được xét tặng vào khoảng thời gian nào? Trân trọng cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều 4 Thông tư 16/2020/TT-BYT (Có hiệu lực từ 12/12/2020) quy định về thời gian xét tặng giải thưởng Hải Thượng Lãn Ông như sau:

      Giải thưởng Hải Thượng Lãn Ông được xét tặng 02 năm một lần, vào những năm chẵn và được công bố vào ngày mất của Đại danh y Hải Thượng Lãn Ông Lê Hữu Trác (rằm tháng Giêng).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn