Thụ tinh trong ống nghiệm là gì?

Ngày hỏi:20/10/2016

Thụ tinh trong ống nghiệm là gì? Xin chào các anh/chị trong Ban biên tập Thư Ký Luật. Thời gian gần đây tôi thấy mọi người ngày càng quan tâm nhiều hơn tới phương pháp sinh con bằng kỹ thuật thụ tinh trong ống nghiệm. Ban biên tập có thể tư vấn giúp tôi thụ tinh trong ống nghiệm là gì? Văn bản nào quy định điều này? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! Ngọc Sáng (sang***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thụ tinh trong ống nghiệm được định nghĩa tại khoản 1 Điều 2 Nghị định 10/2015/NĐ-CP Quy định về sinh con bằng kỹ thuật thụ tinh trong ống nghiệm và điều kiện mang thai hộ vì mục đích nhân đạo như sau:

      Thụ tinh trong ống nghiệm là sự kết hợp giữa noãn và tinh trùng trong ống nghiệm để tạo thành phôi;

      Trên đây là định nghĩa về khái niệm thụ tinh trong ống nghiệm. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 10/2015/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Thụ tinh trong ống nghiệm
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn