Thủ tục công bố lại đối với cơ sở điều trị nghiện chất dạng thuốc phiện khi hồ sơ công bố bị hư hỏng

Ngày hỏi:04/10/2016

Thủ tục công bố lại đối với cơ sở điều trị nghiện chất dạng thuốc phiện khi hồ sơ công bố bị hư hỏng được quy định như thế nào? Chào Ban biên tập, tôi là Qúy, đang công tác tại Sở Y tế tỉnh X. Tôi có một thắc mắc mong nhận được giải đáp của Ban biên tập, trường hợp hồ sơ của cơ sơ điều trị nghiện các chất dạng thuốc phiện bị hư hỏng thì xử lý thế nào. Mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Xin cảm ơn. (Thanh Qúy_0987*****)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thủ tục công bố lại đối với cơ sở điều trị công bố đủ điều kiện điều trị nghiện chất dạng thuốc phiện bằng phương thức điện tử khi hồ sơ công bố bị hư hỏng hoặc bị mất được quy định cụ thể tại Điều 17 Nghị định 90/2016/NĐ-CP quy định về điều trị nghiện các dạng thuốc phiện bằng thuốc thay thế, theo đó:

      - Trong thời hạn 24 giờ kể từ khi phát hiện hồ sơ công bố bị mất hoặc bị hư hỏng, cơ sở điều trị có trách nhiệm thông báo bằng văn bản (theo định dạng PDF) về hòm thư điện tử của Sở Y tế nơi cơ sở điều trị đặt trụ sở.

      - Cơ sở điều trị có trách nhiệm hoàn chỉnh lại hồ sơ công bố theo quy định và gửi hồ sơ công bố (theo định dạng PDF) về hòm thư điện tử của Sở Y tế nơi cơ sở điều trị đặt trụ sở trong thời hạn 30 ngày, kể từ ngày có văn bản thông báo cho Sở Y tế.

      - Thủ tục công bố lại đối với cơ sở điều trị có hồ sơ công bố bị hư hỏng hoặc bị mất đủ điều kiện điều trị nghiện chất dạng thuốc phiện thực hiện theo quy định.

      Trên đây là quy định về thủ tục công bố lại đối với cơ sở điều trị công bố đủ điều kiện điều trị nghiện chất dạng thuốc phiện bằng phương thức điện tử khi hồ sơ công bố bị hư hỏng hoặc bị mất. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo tại Nghị định 90/2016/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn