Thủ tục thu hồi số đăng ký lưu hành chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn

Ngày hỏi:11/10/2016

Thủ tục thu hồi số đăng ký lưu hành chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn được quy định như thế nào? Và được quy định cụ thể ở đâu? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, em là Nguyễn Nhật Anh, quê ở Đà Nẵng. Em đang rất quan tâm và tìm hiểu về lĩnh vực chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn. Em muốn nhờ Ban biên tập tư vấn giúp: Thủ tục thu hồi số đăng ký lưu hành chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn ra sao? Rất mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn. Địa chỉ email của em là nhanh***@gmail.com.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thủ tục thu hồi số đăng ký lưu hành chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn đã được quy định cụ thể tại Điều 39 Nghị định 91/2016/NĐ-CP của Chính phủ.

      Theo đó, thủ tục thu hồi số đăng ký lưu hành chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn được quy định như sau:

      1. Trong thời hạn 15 ngày, kể từ ngày xác định các trường hợp theo quy định tại Điều 38 Nghị định này, Bộ Y tế xem xét, quyết định việc thu hồi số đăng ký lưu hành.

      2. Quyết định thu hồi số đăng ký lưu hành được gửi đến chủ sở hữu số đăng ký lưu hành, Bộ Tài chính (Tổng cục Hải quan), Ủy ban nhân dân tỉnh và đăng tải công khai trên trang thông tin điện tử của Bộ Y tế.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về thủ tục thu hồi số đăng ký lưu hành chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Nghị định 91/2016/NĐ-CP của Chính phủ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chế phẩm diệt côn trùng
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn