Trang thiết bị y tế chẩn đoán in vitro là gì?

Ngày hỏi:04/10/2016

Trang thiết bị y tế chẩn đoán in vitro là gì? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Công ty tôi muốn nhập khẩu một số trang thiết bị y tế để kinh doanh. Ban biên tập có thể tư vấn giúp tôi trang thiết bị y tế chẩn đoán in vitro được định nghĩa như thế nào? Văn bản nào quy định điều đó? Mong ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin chân thành cám ơn! Hoàng Anh (hoanganhsa***@yahoo.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Trang thiết bị y tế chẩn đoán in vitro được định nghĩa tại khoản 2 Điều 2 Nghị định 36/2016/NĐ-CP về quản lý trang thiết bị y tế như sau:

      Trang thiết bị y tế chẩn đoán in vitro (In vitro diagnostic medical device) gồm thuốc thử, chất hiệu chuẩn, vật liệu kiểm soát, dụng cụ, máy, thiết bị hoặc hệ thống được sử dụng riêng rẽ hoặc kết hợp theo chỉ định của chủ sở hữu để phục vụ cho việc kiểm tra các mẫu vật có nguồn gốc từ cơ thể con người.

      Trên đây là quy định về trang thiết bị y tế chẩn đoán in vitro. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 36/2016/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn