Treo tranh, ảnh, lịch hay đồ vật khác có nội dung khiêu dâm, kích động bạo lực tại vũ trường sẽ bị xử phạt như thế nào?

Ngày hỏi:13/12/2017

Treo tranh, ảnh, lịch hay đồ vật khác có nội dung khiêu dâm, kích động bạo lực tại vũ trường sẽ bị xử phạt như thế nào? Xin chào Ban biên tập. Tôi tên là Thiên Huy, tôi sinh sống và làm việc tại Hà Nam. Tôi có thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Ban biên tập cho tôi hỏi: Treo tranh, ảnh, lịch hay đồ vật khác có nội dung khiêu dâm, kích động bạo lực tại vũ trường sẽ bị xử phạt như thế nào? Mức xử phạt là bao nhiêu? Văn bản nào quy định về vấn đề này? Tôi hy vọng sớm nhận được giải đáp từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn! (09085***)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Mức xử phạt hành vi treo tranh, ảnh, lịch hay đồ vật khác có nội dung khiêu dâm, kích động bạo lực tại vũ trường được quy định tại Điểm b Khoản 1 và Khoản 8 Điều 19 Nghị định 158/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực văn hóa, thể thao, du lịch và quảng cáo như sau:

    1. Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:

    b) Treo, trưng bày tranh, ảnh, lịch hay đồ vật khác có nội dung khiêu dâm, kích động bạo lực, đồi trụy tại vũ trường, nơi khiêu vũ công cộng, nhà hàng karaoke, cơ sở lưu trú du lịch, nhà hàng ăn uống, giải khát hoặc tại nơi hoạt động văn hóa và kinh doanh dịch vụ văn hóa công cộng khác.

    ...

    8. Biện pháp khắc phục hậu quả:

    Buộc tiêu hủy tang vật vi phạm đối với hành vi quy định tại Điểm b Khoản 1, Điểm a Khoản 2 Điều này.

    Như vậy, đối với hành vi bạn thắc mắc (treo tranh, ảnh, lịch hay đồ vật khác có nội dung khiêu dâm, kích động bạo lực tại vũ trường) có thể sẽ bị phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng. Đồng thời, tranh, ảnh, lịch hay đồ vật khác có nội dung khiêu dâm, kích động bạo lực sẽ bị buộc tiêu hủy.

    Trên đây là nội dung quy định về việc xử phạt hành vi treo tranh, ảnh, lịch hay đồ vật khác có nội dung khiêu dâm, kích động bạo lực tại vũ trường. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 158/2013/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:



ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn