Trọng tài cố tình làm sai lệch kết quả thi đấu thể thao bị xử phạt bao nhiêu tiền?

Ngày hỏi:05/06/2019

Chào ban biên tập tôi muốn hỏi, theo quy định mới nhất của pháp luật hiện hành thì nếu trong một trận thi đấu thể theo mà trọng tài chính cố tình làm sai lệch kết quả thi đấu của các vận động viên, nếu bị phát hiện sẽ bị xử phạt bao nhiêu tiền? Mong ban Luật sư tư vấn giúp tôi.

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Trọng tài cố tình làm sai lệch kết quả thi đấu thể thao bị xử phạt bao nhiêu tiền?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 3 Điều 8 Nghị định 46/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 01/08/2019) về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực thể thao có quy định về mức xử phạt dối với các hành vi gian lận trong hoạt động thể thao cụ thể như sau:

      ...

      3. Phạt tiền từ 15.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với hành vi làm sai lệch kết quả thi đấu thể thao.

      Như vậy căn cứ quy định của pháp luật thì đối với hành vi hành vi gian lận về thành tích trong thể thao thì kể từ ngày 01/08/2019 sẽ bị xử phạt nặng, tối đa có thể lên đến 20.000.000 đồng.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn