Trường hợp nào không được đề nghị xét tặng giải thưởng Hải Thượng Lãn Ông?

Ngày hỏi:17/11/2020

Nghe nói thời gian tới quy định về việc xét tặng giải thưởng Hải Thượng Lãn Ông về công tác y dược cổ truyền có hiệu lực pháp luật. Không rõ trường hợp nào thì không được đề nghị xét tặng giải thưởng này?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 3 Điều 3 Thông tư 16/2020/TT-BYT (Có hiệu lực từ 12/12/2020) thì không đề nghị xét tặng giải thưởng Hải Thượng Lãn Ông cho các trường hợp:

      - Người đang trong quá trình bị xử lý kỷ luật từ hình thức cảnh cáo trở lên;

      - Người bị xử phạt vi phạm hành chính về chuyên môn, kỹ thuật trong vòng 02 năm tính từ khi đề nghị xét tặng giải thưởng hoặc vi phạm về y đức;

      - Người đang bị truy cứu trách nhiệm hình sự.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn