Trường hợp nào phải kiểm nghiệm chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn?

Ngày hỏi:10/10/2016

Trường hợp nào phải kiểm nghiệm chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn? Và điều này được quy định cụ thể ở đâu? Em đang thực hiện một đề tài nghiên cứu khoa học về lĩnh vực xuất hóa chất. Em có một thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập tư vấn giúp: Trường hợp nào phải kiểm nghiệm chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn? Rất mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn. Địa chỉ email của em là ana***@gmail.com.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Trường hợp phải kiểm nghiệm chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn đã được quy định cụ thể tại Khoản 2 Điều 9 Nghị định 91/2016/NĐ-CP của Chính phủ.

      Theo đó, những trường hợp phải kiểm nghiệm chế phẩm bao gồm:

      a) Chế phẩm trong quá trình sản xuất;

      b) Chế phẩm trước khi đăng ký lưu hành mới;

      c) Chế phẩm trong quá trình lưu hành tại Việt Nam theo quy định của Luật chất lượng sản phẩm hàng hóa.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về trường hợp phải kiểm nghiệm chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Nghị định 91/2016/NĐ-CP của Chính phủ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chế phẩm diệt côn trùng
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn