Trường hợp phải thử vắc xin lâm sàng giai đoạn 4 tại Việt Nam?

Ngày hỏi:23/08/2021

Liên quan đến những hướng dẫn đăng ký lưu hành vắc xin phòng Covid-19 trong trường hợp cấp bách thì trường hợp nào sẽ phải thử vắc xin lâm sàng giai đoạn 4 tại Việt Nam?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cư Điều 14 Thông tư 11/2021/TT-BYT quy định trường hợp phải thử lâm sàng giai đoạn 4 tại Việt Nam như sau:

      Trên cơ sở ý kiến tư vấn của Hội đồng tư vấn cấp giấy đăng ký lưu hành thuốc, nguyên liệu làm thuốc, vắc xin đã được cấp giấy đăng ký lưu hành nhưng cần đánh giá thêm về an toàn, hiệu quả thì phải thử lâm sàng giai đoạn 4 tại Việt Nam.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    vắc xin Covid-19
    Covid-19
    Chống dịch COVID-19
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT