Vận chuyển chất diệt côn trùng với thực phẩm bị xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:15/09/2016

Vận chuyển chất diệt côn trùng với thực phẩm bị xử phạt thế nào? Mong nhận được tư vẫn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Vận chuyển chất diệt côn trùng với thực phẩm bị xử phạt theo Khoản 10 Điều 1 Nghị định 115/2016/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

    Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

    b) Vận chuyển hóa chất, chế phẩm diệt côn trùng, diệt khuẩn dùng trong gia dụng và y tế hóa học chung với lương thực, thực phẩm, hàng giải khát, thuốc và các hàng hóa vật tư tiêu dùng khác.

    Trên đây là quy định về xử phạt hành vi vận chuyển chất diệt côn trùng với thực phẩm. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 115/2016/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn