Vi chất dinh dưỡng bắt buộc tăng cường vào thực phẩm

Ngày hỏi:18/12/2018

Ban biên tập hãy giúp tôi giải đáp các thắc mắc sau đây: Những vi chất dinh dưỡng nào bắt buộc phải tăng cường vào thực phẩm? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Vi chất dinh dưỡng bắt buộc tăng cường vào thực phẩm
      (ảnh minh họa)
    • Vi chất dinh dưỡng là các vitamin, chất khoáng hoặc chất vi lượng khác cần thiết cho sự tăng trưởng, phát triển và duy trì sự sống cho cơ thể con người.

      Theo đó, tại Điều 5 Nghị định 09/2016/NĐ-CP quy định về tăng cường vi chất dinh dưỡng vào thực phẩm do Thủ tướng Chính phủ ban hành có quy định về những vi chất dinh dưỡng bắt buộc phải tăng cường vào thực phẩm như sau:

      - Vi chất dinh dưỡng bắt buộc tăng cường vào thực phẩm bao gồm I-ốt, sắt, kẽm và vitamin A.

      - Những vi chất dinh dưỡng trên phải đáp ứng quy chuẩn kỹ thuật quốc gia tương ứng hoặc phải phù hợp với quy định của pháp luật về an toàn thực phẩm.

      Trên đây là nội dung trả lời về những vi chất dinh dưỡng bắt buộc phải tăng cường vào thực phẩm.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Thực phẩm tăng cường vi chất dinh dưỡng
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn