Xin cấp nhiều giấy khám sức khỏe 1 lần có được không?

Ngày hỏi:29/04/2021

Em sắp tới có chuẩn bị hồ sơ đi xin việc, cần phải có giấy khám sức khỏe. Bây giờ em đi khám sức khỏe rồi xin nhiều giấy 1 lần thì có được không ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Xin cấp nhiều giấy khám sức khỏe 1 lần có được không?
      (ảnh minh họa)
    • Khoản 1 Điều 8 Thông tư 14/2013/TT-BYT quy định việc cấp Giấy khám sức khỏe như sau:

      Giấy KSK được cấp 01 (một) bản cho người được KSK. Trường hợp người được KSK có yêu cầu cấp nhiều Giấy KSK thì cơ sở KSK thực hiện như sau:

      - Tiến hành việc nhân bản (photocopy) Giấy KSK đã có chữ ký của người kết luận trước khi đóng dấu. Số lượng Giấy KSK được nhân bản theo yêu cầu của người được KSK;

      - Sau khi tiến hành việc nhân bản, thực hiện việc dán ảnh, đóng dấu giáp lai vào Giấy KSK bản photocopy và đóng dấu theo quy định tại Khoản 3 Điều 7 Thông tư này.

      => Như vậy, theo quy định nêu trên thì bạn hoàn toàn có thể yêu cầu cơ sở khám chữa bệnh cấp nhiều giấy khám sức khỏe cho 1 lần khám sức khỏe.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn