Xử lý kết quả kiểm tra định kỳ, đột xuất trong cấp Giấy chứng nhận ATTP thủy sản xuất khẩu

Ngày hỏi:30/03/2017

Xử lý kết quả kiểm tra định kỳ, đột xuất trong cấp Giấy chứng nhận ATTP thủy sản xuất khẩu. Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về Xử lý kết quả kiểm tra định kỳ, đột xuất trong cấp Giấy chứng nhận ATTP thủy sản xuất khẩu như thế nào? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Xử lý kết quả kiểm tra định kỳ, đột xuất trong cấp Giấy chứng nhận ATTP thủy sản xuất khẩu
    (ảnh minh họa)
  • Theo quy định tại Khoản 2 Điều 17 Thông tư 48/2013/TT-BNNPTNT quy định về kiểm tra, chứng nhận an toàn thực phẩm thủy sản xuất khẩu thì:

    a) Cơ sở có kết quả đạt yêu cầu (hạng 1, hạng 2 và hạng 3): Thông báo cho Cơ sở về kết quả kiểm tra và tần suất kiểm tra định kỳ áp dụng trong thời gian tới.

    b) Cơ sở có kết quả không đạt (hạng 4): Thực hiện như quy định nêu tại điểm b khoản 1 Điều này.

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về Xử lý kết quả kiểm tra định kỳ, đột xuất trong cấp Giấy chứng nhận ATTP thủy sản xuất khẩu. Bạn nên tham khảo chi tiết Thông tư 48/2013/TT-BNNPTNT để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn