Bao nhiêu ngày cơ quan thi hành án gửi giấy triệu tập cho giám đốc?

Ngày hỏi:04/12/2020

Cho hỏi công ty em bên xây dựng, do vi phạm trong quá trình hoạt động nên đã ra Tòa 2 lần, cho em hỏi sau bao nhiêu ngày thì cơ quan thi hành án sẽ gửi giấy triệu tập cho em, vì em là giám đốc và là người đại diện theo pháp luật của công ty để yêu cầu việc thi hành án hình sự?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Bao nhiêu ngày cơ quan thi hành án gửi giấy triệu tập cho giám đốc?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 1 Điều 7 Nghị định 55/2020/NĐ-CP quy định như sau:

      Trong thời hạn 03 ngày làm việc kể từ ngày nhận được quyết định thi hành án, cơ quan thi hành án hình sự phải gửi giấy triệu tập đến người đại diện theo pháp luật của pháp nhân thương mại để thực hiện việc thông báo và yêu cầu thi hành án. Nội dung giấy triệu tập phải nêu rõ họ tên, chức vụ người được triệu tập; mục đích, nội dung làm việc; thời gian, địa điểm phải có mặt.

      Như vậy, theo quy định trên thì cơ quan thi hành án sẽ gửi giấy triệu tập đến bạn trong thời hạn 03 ngày kể từ ngày nhận được quyết định thi hành án.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn