Cách viết tên Chi nhánh Trung tâm trọng tài thương mại

Ngày hỏi:12/05/2017

Cách viết tên Chi nhánh Trung tâm trọng tài thương mại được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Trung tâm trọng tài của chúng tôi đang dự định thành lập thêm chi nhánh ở một số quận khác. Cho tôi hỏi, đối với tên của Chi nhánh khi thành lập, chúng tôi phải viết thế nào cho đúng quy định pháp luật? Văn bản nào điều chỉnh vấn đề này? Mong nhận được phản hồi từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Xin chân thành cảm ơn! Đinh Huyền Thu (thuthattha***@yahoo.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Cách viết tên Chi nhánh Trung tâm trọng tài thương mại
    (ảnh minh họa)
  • Tên của Chi nhánh Trung tâm trọng tài thương mại được quy định tại Khoản 3 Điều 6 Nghị định 63/2011/NĐ-CP hướng dẫn Luật Trọng tài Thương mại như sau:

    Tên của Chi nhánh của Trung tâm trọng tài phải bao gồm cụm từ “Chi nhánh” và tên của Trung tâm trọng tài.

    Trên đây là quy định về cách viết tên Chi nhánh Trung tâm trọng tài thương mại. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, bạn nên tham khảo thêm Nghị định 63/2011/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:




ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn