Chi nhánh của Trung tâm trọng tài thương mại bị thu hồi Giấy đăng ký hoạt động trong trường hợp nào?

Ngày hỏi:13/05/2017

Trường hợp nào Chi nhánh của Trung tâm trọng tài thương mại bị thu hồi Giấy đăng ký hoạt động? Xin chào các anh chị trong Ban biên tập Thư Ký Luật. Em đang tìm hiểu về lĩnh vực trọng tài thương mại, tuy nhiên em chưa rõ trong trường hợp nào thì Chi nhánh Trung tâm trọng tài bị thu hồi Giấy đăng ký hoạt động? Nó được quy định cụ thể ở văn bản nào? Mong các anh chị giải đáp giúp em. Xin chân thành cảm ơn!

Trọng Danh (0129****)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Trường hợp Chi nhánh của Trung tâm trọng tài bị thu hồi Giấy đăng ký hoạt động được quy định tại Khoản 4 Điều 15 Nghị định 63/2011/NĐ-CP hướng dẫn Luật Trọng tài Thương mại. Cụ thể là:

      Chi nhánh của Trung tâm trọng tài vi phạm điểm a khoản 1 Điều này thì bị thu hồi Giấy đăng ký hoạt động. Chi nhánh của Trung tâm trọng tài bị thu hồi Giấy phép thành lập phải nộp lại Giấy đăng ký hoạt động của Chi nhánh cho Sở Tư pháp nơi cấp Giấy đăng ký hoạt động.

      Theo đó,trường hợp Chi nhánh Trung tâm trọng tài có hành vi vi phạm đã bị xử phạt vi phạm hành chính mà tái phạm sẽ bị thu hồi Giấy đăng ký hoạt động.

      Trên đây là phần tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về trường hợp Chi nhánh của Trung tâm trọng tài thương mại bị thu hồi Giấy đăng ký hoạt động. Để nắm rõ hơn nội dung này, bạn vui lòng tham khảo thêm Nghị định 63/2011/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn