Chi nhánh của Trung tâm trọng tài thương mại chấm dứt hoạt động trong những trường hợp nào?

Ngày hỏi:13/05/2017

Chi nhánh của Trung tâm trọng tài chấm dứt hoạt động trong những trường hợp nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi có một thắc mắc cần được giải đáp. Tôi muốn biết, theo quy định pháp luật hiện hành, những trường hợp nào Chi nhánh của Trung tâm trọng tài thương mại chấm dứt hoạt động? Văn bản nào điều chỉnh nội dung này? Xin chân thành cảm ơn! 

Thành Phong (dragon***@yahoo.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Theo quy định tại Khoản 1 Điều 18 Nghị định 63/2011/NĐ-CP hướng dẫn Luật Trọng tài Thương mại, Chi nhánh của Trung tâm trọng tài chấm dứt hoạt động trong các trường hợp sau:

    a) Theo quyết định của Trung tâm trọng tài về việc chấm dứt hoạt động của Chi nhánh;

    b) Trung tâm trọng tài tự chấm dứt hoạt động hoặc bị thu hồi Giấy phép thành lập;

    c) Bị thu hồi Giấy đăng ký hoạt động của Chi nhánh theo quy định của pháp luật.

    Trên đây là phần tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về các trường hợp chấm dứt hoạt động của Chi nhánh Trung tâm trọng tài thương mại. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, bạn vi lòng tham khảo thêm Nghị định 63/2011/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:




ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn