Chi nhánh Trung tâm trọng tài thương mại thay đổi Trưởng Chi nhánh được quy định ra sao?

Ngày hỏi:13/05/2017

Việc thay đổi Trưởng Chi nhánh Trung tâm trọng tài thương mại được pháp luật quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Anh chị cho em hỏi, trường hợp Chi nhánh Trung tâm trọng tài thương mại thay đổi Trưởng Chi nhánh được quy định ra sao trong pháp luật hiện hành? Văn bản nào điều chỉnh nội dung này? Em xin cảm ơn! 

Trần Gia Bắc (bacbanggia***@gmail.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Việc thay đổi Trưởng Chi nhánh Trung tâm trọng tài thương mại được quy định tại Khoản 5 Điều 11 Nghị định 63/2011/NĐ-CP hướng dẫn Luật Trọng tài Thương mại. Cụ thể như sau: 

    Trường hợp thay đổi Trưởng Chi nhánh, địa điểm đặt trụ sở của Chi nhánh trong phạm vi tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương thì Chi nhánh phải gửi hồ sơ đề nghị thay đổi nội dung đăng ký cho Sở Tư pháp nơi đăng ký hoạt động của Chi nhánh trong thời hạn 07 ngày làm việc, kể từ ngày quyết định thay đổi. Hồ sơ đề nghị đăng ký nội dung thay đổi thực hiện theo quy định tại khoản 3 Điều này.

    Trên đây là quy định về vấn đề thay đổi Trưởng Chi nhánh Trung tâm trọng tài thương mại. Để hiểu rõ hơn nội dung này, bạn nên tham khảo thêm Nghị định 63/2011/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:





ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn