Chi tiêu tài chính

Ngày hỏi:15/07/2015
Ngày 28 tháng 4 năm 2015, tập thể giáo viên trường THCS Hoa Hồi có gởi đơn kiến nghị lên chủ tịch UBND tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu về việc hiệu trưởng nhà trường có nhiều khoản chi không hợp lý, làm thất thoát tiền ngân sách hơn 600 triệu đồng trong năm 2014, đến nay đơn vẫn chưa được giải quyết. Tập thể giáo viên chúng tôi có thể tiếp tục gửi đơn trực tiếp đến chánh thanh tra tỉnh được khổng?

Nội dung này được Thanh tra tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu tư vấn như sau:

  • Vụ tố cáo này không thuộc thẩm quyền giải quyết của Chánh Thanh tra Tỉnh. Theo quy định khoản 2 Điều 15 của Luật Tố cáo năm 2011 thì thẩm quyền giải quyết tố cáo này là của Trưởng phòng Giáo dục và Đào tạo đề nghị gửi đơn đến Trưởng phòng Giáo dục và Đào tạo huyện Xuyên Mộc xem xét giải quyết.


Nguồn:

http:// thanhtra.baria-vungtau.gov.vn
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn