Có được hỏi cung vào ban đêm?

Ngày hỏi:18/11/2010
Việc hỏi cung có được tiến hành vào ban đêm hay không?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Việc hỏi cung bị can được Điều tra viên tiến hành ngay sau khi có quyết định khởi tố bị can. Việc hỏi cung bị can không được tiến hành ban đêm, trừ trường hợp không thể trì hoãn được, nhưng phải ghi rõ lý do vào biên bản.

      Căn cứ vào Điều 131 Bộ luật Tố tụng hình sự


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn