Cưỡng chế trả nhà trong thi hành án dân sự được quy định ra sao?

Ngày hỏi:03/10/2018

Cưỡng chế trả nhà trong thi hành án dân sự trong Pháp lệnh thi hành án dân sự 1993 được quy định ra sao? Trên là thắc mắc chưa nắm rõ của bạn Nguyễn Đức Thành, có mong muốn nhận phản hồi từ Ban biên tập.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cưỡng chế trả nhà trong thi hành án dân sự trong Pháp lệnh thi hành án dân sự 1993 được quy định tại Điều 42, cụ thể như sau:

      Cưỡng chế trả nhà.

      Trong trường hợp cưỡng chế trả nhà cho người được thi hành án, thì chấp hành viên cho chuyển đồ đạc của người phải thi hành án ra khỏi nhà và giao nhà cho người được thi hành án.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn