Đòi tiền góp vốn

Ngày hỏi:26/07/2012

Chào các luật sư! Tôi góp vốn vào dự án chung cư khi chưa xây xong móng, trong hợp đồng sau 8 tháng chưa ra hợp đồng mua bán thì phía công ty trả vốn và lãi suất lại cho tôi. đến nay đã quá hạn tôi muốn lấy lại tiền thì phải làm sao.họ cứ hẹn mà chưa giải quyết.mong các luật sư tư vấn giúp, nếu khởi kiện thì thủ tục như thế nào, bao lâu thì xong? Cảm ơn nhiều!

  • Nếu bạn không thể thỏa thuận được với Công ty đó thì có thể khởi kiện đến Tòa án nơi công ty có trụ sở chính để được xem xét giải quyết. Bạn cần nộp kèm theo đơn khởi kiện là Hợp đồng, CMND, Hộ khẩu của bạn và giấy tờ chứng minh trụ sở của Công ty.

    Theo quy định tại Điều 179 BLTTDS thì thời hạn giải quyết vụ án dân sự ở Tòa án cấp sơ thẩm là 4-6 tháng.


Nguồn:

Theo Dân Luật
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn