Hạn chế phạm vi kháng cáo

Ngày hỏi:18/11/2010
Hội đồng giám đốc thẩm có thể xem xét lại toàn bộ vụ án mà không bị hạn chế trong phạm vi kháng cáo?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Điều 284 Bộ luật tố tụng hình sự quy định Hội đồng giám đốc thẩm phải xem xét toàn bộ vụ án mà không chỉ hạn chế trong nội dung của kháng nghị.

      Như vậy, trong trường hợp giám đốc thẩm thì Hội đồng giám đốc thẩm có thể xem xét lại toàn bộ vụ án mà không bị hạn chế trong phạm vi kháng cáo


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn