Hồ sơ đăng ký hoạt động Chi nhánh của Tổ chức trọng tài nước ngoài tại Việt Nam gồm những gì?

Ngày hỏi:13/05/2017

Hồ sơ đăng ký hoạt động Chi nhánh của Tổ chức trọng tài nước ngoài tại Việt Nam gồm những gì? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi muốn hỏi theo quy định pháp luật hiện hành, hồ sơ đăng ký hoạt động Chi nhánh của Tổ chức trọng tài nước ngoài gồm những giấy tờ gì? Nội dung này do văn bản nào điều chỉnh? Mong Ban biên tập trả lời giúp tôi. Chúc các bạn sức khỏe và thành đạt!

Đào Duy Anh (missyou***@yahoo.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Hồ sơ đăng ký hoạt động Chi nhánh của Tổ chức trọng tài nước ngoài tại Việt Nam được quy định tại Khoản 2 Điều 22 Nghị định 63/2011/NĐ-CP hướng dẫn Luật Trọng tài Thương mại. Cụ thể bao gồm: 

    a) Đơn đăng ký hoạt động;

    b) Bản chính hoặc bản sao có chứng thực Giấy tờ chứng minh về trụ sở của Chi nhánh;

    c) Bản sao có chứng thực Giấy phép thành lập Chi nhánh; trong trường hợp nộp bản sao thì phải kèm theo bản chính để đối chiếu.

    d) Bản sao có chứng thực quyết định về việc cử Trưởng Chi nhánh.

    Trên đây là quy định về hồ sơ đăng ký hoạt động Chi nhánh của Tổ chức trọng tài nước ngoài tại Việt Nam. Để hiểu rõ hơn nội dung này, bạn vui lòng tham khảo thêm Nghị định 63/2011/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:




ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn