Hồ sơ đăng ký thay đổi nội dung Giấy đăng ký hoạt động của Chi nhánh Tổ chức trọng tài nước ngoài gồm những gì?

Ngày hỏi:13/05/2017

Hồ sơ đăng ký thay đổi nội dung Giấy đăng ký hoạt động của Chi nhánh Tổ chức trọng tài nước ngoài gồm những gì?  Em là sinh viên trường đại học Kinh tế TP.HCM. Thời gian này em đang học về cách thức tổ chức và hoạt động của các Trung tâm trọng tài thương mại. Em được biết, trường hợp Chi nhánh của Tổ chức trọng tài nước ngoài tại Việt Nam muốn thay đổi nội dung Giấy đăng ký hoạt động thì phải đăng ký việc thay đổi tại Sở Tư pháp nơi đặt Chi nhánh.Vậy, hồ sơ đăng ký gồm những giấy tờ gì? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong các anh chị trong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp em. Em xin cảm ơn!

Trà Giang (rivertea***@gmail.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Hồ sơ đăng ký thay đổi nội dung Giấy đăng ký hoạt động của Chi nhánh Tổ chức trọng tài nước ngoài tại Việt Nam được quy định tại Khoản 2 Điều 23 Nghị định 63/2011/NĐ-CP hướng dẫn Luật Trọng tài Thương mại, bao gồm:

    a) Đơn đề nghị thay đổi nội dung Giấy đăng ký hoạt động;

    b) Bản chính Giấy đăng ký hoạt động;

    c) Bản sao có chứng thực Giấy phép thành lập của Chi nhánh Tổ chức trọng tài nước ngoài; trong trường hợp nộp bản sao thì phải kèm theo bản chính để đối chiếu.

    Trên đây là quy định về hồ sơ đăng ký thay đổi nội dung Giấy đăng ký hoạt động của Chi nhánh Tổ chức trọng tài nước ngoài. Để hiểu rõ hơn nội dung này, bạn vui lòng tham khảo thêm Nghị định 63/2011/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:



ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn