Hồ sơ đề nghị đăng ký nội dung thay đổi địa điểm đặt trụ sở của Chi nhánh Tổ chức trọng tài nước ngoài trong phạm vi tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương gồm những gì?

Ngày hỏi:15/05/2017

Hồ sơ đề nghị đăng ký nội dung thay đổi địa điểm đặt trụ sở của Chi nhánh Tổ chức trọng tài nước ngoài trong phạm vi tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương gồm những gì? Chào các bạn trong Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi là Phương Nga, hiện đang sinh sống và làm việc tại Đà Nẵng. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định hồ sơ đề nghị đăng ký nội dung thay đổi địa điểm đặt trụ sở của Chi nhánh Tổ chức trọng tài nước ngoài trong phạm vi tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương gồm những giấy tờ nào? Văn bản nào điều chỉnh vấn đề này? Mong nhận được câu trả lời từ các bạn. Xin cảm ơn!

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hồ sơ đề nghị đăng ký nội dung thay đổi địa điểm đặt trụ sở của Chi nhánh Tổ chức trọng tài nước ngoài trong phạm vi tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ươngđược quy định tại Khoản 3 Điều 23 Nghị định 63/2011/NĐ-CP hướng dẫn Luật Trọng tài Thương mại. Cụ thể bao gồm:

      a) Đơn đề nghị thay đổi nội dung Giấy đăng ký hoạt động;

      b) Bản chính Giấy đăng ký hoạt động;

      c) Bản sao có chứng thực Giấy phép thành lập Chi nhánh Tổ chức trọng tài nước ngoài; trong trường hợp nộp bản sao thì phải kèm theo bản chính để đối chiếu.

      Trên đây là phần tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về hồ sơ đề nghị đăng ký nội dung thay đổi địa điểm đặt trụ sở của Chi nhánh Tổ chức trọng tài nước ngoài trong phạm vi tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương. Để hiểu rõ hơn nội dung này, bạn vui lòng tham khảo thêm nghị định 63/2011/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn