Hồ sơ đề nghị đăng ký nội dung thay đổi Trưởng Chi nhánh của Chi nhánh tổ chức trọng tài nước ngoài gồm những gì?

Ngày hỏi:15/05/2017

Hồ sơ đề nghị đăng ký nội dung thay đổi thay đổi Trưởng Chi nhánh của Chi nhánh tổ chức trọng tài nước ngoài gồm những gì? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Em là sinh viên trường Đại học kinh tế TP.HCM. Anh chị trả lời giúp em, trường hợp Chi nhánh tổ chức trọng tài nước ngoài muốn thay đổi Trưởng Chi nhánh thì trong hồ sơ đề nghị đăng ký nội dung thay đổi phải chuẩn bị những giấy tờ gì? Nội dung này được quy định tại văn bản nào? Em xin cảm ơn!  Nguyễn Công Đạt (datwin***@gmail.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Hồ sơ đề nghị đăng ký nội dung thay đổi Trưởng Chi nhánh của Chi nhánh Tổ chức trọng tài nước ngoài được quy định tại Khoản 3 Điều 23 Nghị định 63/2011/NĐ-CP hướng dẫn Luật Trọng tài Thương mại. Cụ thể bao gồm:

    a) Đơn đề nghị thay đổi nội dung Giấy đăng ký hoạt động;

    b) Bản chính Giấy đăng ký hoạt động;

    c) Bản sao có chứng thực Giấy phép thành lập Chi nhánh Tổ chức trọng tài nước ngoài; trong trường hợp nộp bản sao thì phải kèm theo bản chính để đối chiếu.

    Trên đây là phần tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về hồ sơ đề nghị đăng ký nội dung thay đổi Trưởng Chi nhánh của Chi nhánh Tổ chức trọng tài nước ngoài tại Việt Nam. Để hiểu rõ hơn nội dung này, bạn vui lòng tham khảo thêm nghị định 63/2011/NĐ-CP.

    Trân trọng!

     


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:



ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn