Hồ sơ đề nghị thay đổi nội dung Giấy đăng ký hoạt động của Trung tâm trọng tài thương mại gồm những gì? Ngày hỏi:13/05/2017

Hồ sơ đề nghị thay đổi nội dung Giấy đăng ký hoạt động của Trung tâm trọng tài thương mại gồm những gì? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Em là sinh viên khoa Luật của trường Đại học Mở TP.HCM. Em muốn hỏi trường hợp Trung tâm trọng tài muốn thay đổi nội dung Giấy đăng ký hoạt động thì hồ sơ đề nghị thay đổi sẽ bao gồm những giấy tờ gì? Văn bản nào điều chỉnh vấn đề này? Mong các anh chị trả lời giúp em. Xin chân thành cảm ơn!

Nguyễn Chính Việt Phương (spiderman***@yahoo.com)

 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Hồ sơ đề nghị thay đổi nội dung Giấy đăng ký hoạt động của Trung tâm trọng tài thương mại được quy định tại Khoản 3 Điều 11 Nghị định 63/2011/NĐ-CP hướng dẫn Luật Trọng tài Thương mại. Cụ thể bao gồm:

    a) Đơn đề nghị thay đổi nội dung Giấy đăng ký hoạt động;

    b) Bản chính Giấy đăng ký hoạt động;

    c) Bản sao có chứng thực Giấy phép thành lập Trung tâm trọng tài; trong trường hợp nộp bản sao thì phải kèm theo bản chính để đối chiếu.

    Trên đây là phần tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về hồ sơ đề nghị thay đổi nội dung Giấy đăng ký hoạt động của Trung tâm trọng tài thương mại. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, bạn vui lòng tham khảo thêm Nghị định 63/2011/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:





ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn