Hồ sơ đề nghị thay đổi nội dung Giấy phép thành lập, Giấy đăng ký hoạt động Chi nhánh của Tổ chức trọng tài nước ngoài tại Việt Nam gồm những gì?

Ngày hỏi:13/05/2017

Hồ sơ đề nghị thay đổi nội dung Giấy phép thành lập, Giấy đăng ký hoạt động Chi nhánh của Tổ chức trọng tài nước ngoài tại Việt Nam gồm những gì? Xin chào các bạn trong Ban biên tập Thư Ký Luật. Mình được biết, trường hợp Chi nhánh của Tổ chức trọng tài nước ngoài muốn thay đổi những nội dung như tên gọi, lĩnh vực hoạt động trong Giấy phép thành lập, Giấy đăng ký hoạt động thì phải làm hồ sơ gửi đến Bộ Tư pháp. Tuy nhiên, mình muốn hỏi, hồ sơ đề nghị thay đổi bao gồm những giấy tờ gì? Văn bản nào quy định nội dung này? Mong các bạn trong Ban biên tập giải đáp giúp mình. Xin cảm ơn rất nhiều!

Thanh Duy (bigbrother***@yahoo.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Hồ sơ đề nghị thay đổi nội dung Giấy phép thành lập, Giấy đăng ký hoạt động Chi nhánh của Tổ chức trọng tài nước ngoài tại Việt Nam được quy định tại Khoản 1 Điều 23 Nghị định 63/2011/NĐ-CP hướng dẫn Luật Trọng tài Thương mại, bao gồm:

    a) Đơn đề nghị thay đổi nội dung Giấy phép thành lập;

    b) Bản chính Giấy phép thành lập của Chi nhánh Tổ chức trọng tài nước ngoài tại Việt Nam và giấy tờ liên quan đến việc thay đổi (nếu có);

    Trên đây là phần tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về hồ sơ đề nghị thay đổi nội dung Giấy phép thành lập, Giấy đăng ký hoạt động Chi nhánh của Tổ chức trọng tài nước ngoài tại Việt Nam.Để hiểu rõ hơn nội dung này, bạn vui lòng tham khảo thêm Nghị định 63/2011/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:




ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn