Hồ sơ thông báo thay đổi địa điểm đặt trụ sở Văn phòng đại diện của Tổ chức trọng tài nước ngoài sang tỉnh khác

Hồ sơ thông báo thay đổi địa điểm đặt trụ sở Văn phòng đại diện của Tổ chức trọng tài nước ngoài sang tỉnh khác

Ngày hỏi:15/05/2017

Hồ sơ thông báo thay đổi địa điểm đặt trụ sở Văn phòng đại diện của Tổ chức trọng tài nước ngoài sang tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương khác gồm những gì? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi đang tìm thông tin, tài liệu về hoạt động của các Trung tâm trọng tài thương mại. Nhờ các bạn giải đáp giúp tôi, hiện nay, pháp luật quy định ra sao về hồ sơ thông báo thay đổi địa điểm đặt trụ sở Văn phòng đại diện của Tổ chức trọng tài nước ngoài sang tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương khác? Văn bản nào điều chỉnh nội dung này? Cảm ơn các bạn rất nhiều! Võ Công Anh (anhvo***@gmail.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Hồ sơ thông báo thay đổi địa điểm đặt trụ sở Văn phòng đại diện của Tổ chức trọng tài nước ngoài sang tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương khác được quy định tại Khoản 4 Điều 23 Nghị định 63/2011/NĐ-CP hướng dẫn Luật Trọng tài Thương mại. Cụ thể bao gồm:

    a) Thông báo về việc thay đổi địa điểm Văn phòng đại diện;

    b) Bản sao có chứng thực Giấy phép thành lập Văn phòng đại diện; trong trường hợp nộp bản sao thì phải kèm theo bản chính để đối chiếu.

    Trên đây là quy định về hồ sơ thông báo thay đổi địa điểm đặt trụ sở Văn phòng đại diện của Tổ chức trọng tài nước ngoài sang tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương khác. Để hiểu rõ hơn nội dung này, bạn vui lòng tham khảo thêm nghị định 63/2011/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:




CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn