Học sinh trường giáo dưỡng có được cấp kem đánh răng không?

Ngày hỏi:24/11/2020

Trong thời gian học tại trường giáo dưỡng thì học sinh trường giáo dưỡng có được cấp kem đánh răng không? Cụ thể là bao nhiêu theo quy định mới nhất.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Học sinh trường giáo dưỡng có được cấp kem đánh răng không?
      (ảnh minh họa)
    • Khoản 2 Điều 28 Nghị định 133/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 25/12/2020) quy định về chế độ mặc và đồ dùng sinh hoạt của học sinh trường giáo dưỡng được cấp mỗi năm như sau:

      - 03 bàn chải đánh răng;

      - 02 chiếu cá nhân;

      - 800 g kem đánh răng;

      - 3,6 kg xà phòng;

      - 800 ml dầu gội đầu

      - ......

      Như vậy, theo quy định nêu trên thì mỗi năm học sinh trường giáo dưỡng được cấp 800g kem đánh răng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn