Hỏi đương sự về việc thay đổi, bổ sung, rút yêu cầu tại phiên tòa hành chính

Ngày hỏi:15/09/2016

Hỏi đương sự về việc thay đổi, bổ sung, rút yêu cầu tại phiên tòa hành chính được quy định như thế nào? Mong ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cám ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Hỏi đương sự về việc thay đổi, bổ sung, rút yêu cầu tại phiên toà sẽ được thực hiện theo quy định tại Điều 172 Luật Tố tụng hành chính 2015. Cụ thể như sau:
    “Điều 172. Hỏi đương sự về việc thay đổi, bổ sung, rút yêu cầu

    1. Chủ tọa phiên tòa hỏi người khởi kiện về việc thay đổi, bổ sung, rút một phần hoặc toàn bộ yêu cầu khởi kiện.

    2. Chủ tọa phiên tòa hỏi người có quyền lợi, nghĩa vụ liên quan có yêu cầu độc lập về việc thay đổi, bổ sung, rút một phần hoặc toàn bộ yêu cầu độc lập.”
    Trên đây là tư vấn về vệc hỏi đương sự thay đổi, bổ sung, rút yêu cầu tại phiên tòa hành chính. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo tại Luật tố tụng hành chính 2015.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn