Khi nào cơ quan nhà nước trả lại tài sản khi tịch thu điều tra?

Ngày hỏi:06/11/2019

Cho em hỏi khi tài sản bao gồm tiền bạc giấy tờ xe cộ công an tịch thu niêm phong để phục vụ công tác điều tra . Khi điều tra xong mình không có tội thì tài sản bị tịch thu sẽ được giải quyết trong thời gian bao lâu ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 15 Điều 1 Luật Thi hành án dân sự sửa đổi 2014 quy định:

      => Trong thời hạn 05 ngày làm việc, kể từ ngày nhận được bản án, quyết định trả lại tiền, tài sản cho đương sự thì Thủ trưởng cơ quan thi hành án dân sự phải ra quyết định thi hành án.

      Như vậy, trong thời gian 5 ngày kể từ ngày nhận được quyết định trả lại tiền, tài sản cho đương sự thì sẽ trả lại tiền, tài sản theo quy định.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn