Khi nào được kiểm kê đột xuất người chấp hành án HS tại cộng đồng?

Ngày hỏi:26/05/2020

Tôi đang tìm hiểu về vấn đề thi hành án hình sự tại cộng đồng. Cho hỏi trường hợp nào thì được kiểm kê người chấp hành án đột xuất? Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khi nào được kiểm kê đột xuất người chấp hành án HS tại cộng đồng?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Khoản 2 Điều 20 Thông tư 65/2019/TT-BCA, việc kiểm kê, điểm danh, điểm diện đột xuất người chấp hành án HS tại cộng đồng được quy định như sau:

      - Việc kiểm kê, điểm danh, kiểm diện người chấp hành án trong trường hợp đột xuất khác thực hiện theo yêu cầu phục vụ việc quản lý, giám sát, giáo dục người chấp hành án của cơ quan thi hành án hình sự Công an cấp huyện, cơ quan thi hành án hình sự Công an cấp tỉnh hoặc theo chỉ đạo của Bộ Công an và Cục Cảnh sát quản lý tạm giữ, tạm giam và thi hành án hình sự tại cộng đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn