Mức thù lao của Hòa giải viên khi rút đơn khởi kiện?

Ngày hỏi:12/03/2021

Xin hỏi người nộp đơn rút đơn khởi kiện thì việc hòa giải chấp dứt. Vậy, mức thù lao của Hòa giải viên sẽ là bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2b Điều 9 Nghị định 16/2021/NĐ-CP có quy định mức thù lao của Hòa giải viên như sau:

      Đối với vụ việc chấm dứt hòa giải, đối thoại theo quy định tại khoản 6 Điều 40 Luật Hòa giải, đối thoại tại Tòa án: Hòa giải viên được hưởng mức thù lao cụ thể trong khung mức thù lao từ 500.000 đồng/01 vụ việc đến dưới 1.000.000 đồng/01 vụ việc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn