Nhà giam phạm nhân được quy định thế nào?

Ngày hỏi:13/11/2020

Theo quy định mới nhất thì nhà giam của phạm nhân được quy định như thế nào? Nhờ tư vấn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 3 Điều 6 Nghị định 133/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 25/12/2020) quy định về nhà giam phạm nhân gồm có:

      - Nhà giam chung: Mỗi buồng giam giam giữ không quá 50 phạm nhân;

      - Nhà giam riêng: Mỗi buồng giam giam giữ không quá 08 phạm nhân;

      - Nhà kỷ luật: Mỗi buồng giam giam giữ không quá 02 phạm nhân bị kỷ luật.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn