Quy định về việc quản lý, giám sát, giáo dục người chấp hành án thuộc Bộ Quốc phòng khi thay đổi nơi làm việc

Ngày hỏi:09/03/2020

Liên quan đến vấn đề thay đổi nơi làm việc của người chấp hành án. Chuyên viên cho tôi hỏi nếu người chấp hành án được thay đổi nơi làm việc thì việc quản lý, giám sát, giáo dục được thực hiện thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Điều 9 Thông tư 181/2019/TT-BQP quy định về việc quản lý, giám sát, giáo dục người chấp hành án thuộc Bộ Quốc phòng khi thay đổi nơi làm việc như sau:

      Quản lý, giám sát, giáo dục người chấp hành án trong trường hợp thay đổi nơi làm việc:

      - Đơn vị quân đội nơi người chấp hành án chuyển đến tiếp nhận hồ sơ quản lý, giám sát, giáo dục người chấp hành án do cơ quan thi hành án hình sự cấp quân khu bàn giao; thực hiện tổ chức quản lý, giám sát, giáo dục người chấp hành án theo quy định.

      - Cơ quan thi hành án hình sự cấp quân khu hướng dẫn nghiệp vụ công tác thi hành án hình sự theo thẩm quyền, kiểm tra đối với đơn vị quân đội trong việc thực hiện nhiệm vụ quản lý, giám sát, giáo dục người chấp hành án theo quy định.

      Ban biên tập phản hồi.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn