Quyết định công nhận kết quả hòa giải thành có bị kháng cáo phúc thẩm không?

Ngày hỏi:20/07/2020

Theo quy định mới nhất về việc hòa giải tại tòa án thì quyết định công nhận kết quả hòa giải thành có bị kháng cáo, kháng nghị theo thủ tục phúc thẩm không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 1 Điều 35 Luật Hòa giải, đối thoại tại Tòa án 2020 (có hiệu lực từ 01/01/2021) quy định như sau:

      Quyết định công nhận kết quả hòa giải thành, đối thoại thành có hiệu lực pháp luật và không bị kháng cáo, kháng nghị theo thủ tục phúc thẩm theo quy định của Bộ luật Tố tụng dân sự, Luật Tố tụng hành chính.

      Như vậy Quyết định công nhận kết quả hòa giải thành không bị kháng cáo, kháng nghị theo thủ tục phúc thẩm.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn